Page 36 - แผนการสอยวิทยาการคำนวณ ม.6 รหัส 20 แก้ไข
P. 36

ี
                                                   ์
          ตอนท่ 2 แบบประเมินความสอดคล้ององคประกอบของแผนการจัดการเรียนรู้
          คาชี้แจง  โปรดท าเครืองหมาย /  ลงในช่องที่ตรงกับความคิดเห็นของท่าน
                              ่


           ข้อ                         รายการประเมิน                            สอดคลอง      ไม่    ไม่สอดคลอง
                                                                                      ้
                                                                                                            ้
                                                                                               ่
            ท่  ี                                                                  (1)      แนใจ       (-1)
                                                                                             (0)
                การเขียนสาระส าคัญมีความสัมพันธ์สอดคล้องกับจุดประสงค์
            1
                การเรียนรู้
                จุดประสงค์การเรียนรู้มีความสอดคล้องสัมพันธ์กับสาระ  การ
            2
                เรียนรู้

                หลักฐานการเรียนรู้มีความสัมพันธ์ สอดคล้องกับจุดประสงค์
            3
                การเรียนรู้/กิจกรรมการเรียนรู้
                วิธีการวัดผลประเมินผลมีความสัมพันธ์กับจุดประสงค์     การ

            4   เรียนรู้ คุณลักษณะอันพึงประสงค์ และสมรรถนะที่ส าคัญของ
                ผู้เรียน
                เครืองมือวัดผลประเมินผล มีความสัมพันธ์กับจุดประสงค์การ
                    ่
            5   เรียนรู้  คุณลักษณะอันพึงประสงค์  และสมรรถนะที่ส าคัญ
                ของผู้เรียน
                กิจกรรมการเรียนรู้มีความสัมพันธ์สอดคล้องกับจุดประสงค์

            6   การเรียนรู้  ทักษะ/กระบวนการคุณลักษณะอันพึงประสงค์
                และสมรรถนะส าคัญของผู้เรียน
                  ่
                สือ/อุปกรณ์/แหล่งเรียนรู้ มีความสัมพันธ์สอดคล้องกับ
            7
                กิจกรรมการเรียนรู้

          เกณฑการประเมิน
                ์
                 ความเหมาะสมของแผนการจัดการเรียนรู้               ความสอดคล้องของแผนการจัดการเรียนรู้
            คะแนนระหว่าง 1 – 14    ระดับคุณภาพต้องปรับปรุง
               คะแนนระหว่าง 15 – 23  ระดับคุณภาพ พอใช้          ค่าความสอดคล้องต้องมีค่าตั้งแต่ 0.50 ขึนไป
                                                                                                         ้
                 คะแนนระหว่าง 24 – 30  ระดับคุณภาพ ดี
   31   32   33   34   35   36   37   38   39   40   41