Page 53 - แผนการสอนแอนนา
P. 53

60


               2. เกิดกฎเกณฑ์ความปลอดภัยในการท างาน

               ด้านสิ่งแวดล้อม
               1. มีความปลอดภัยในการปฏิบัติงาน

               2. มีความพอเพียงการใช้เวลาที่เหมาะสมจะไม่กระทบการเรียนรู้ในหน่วยอื่น

               ตารางวิเคราะห์จุดประสงค์การเรียนรู้
               โดยบูรณาการหลักปรัชญาของเศรษฐกิจพอเพียง


                                                                 ทางสายกลาง

                                                                          2 เงื่อนไข
                                                   3ห่วง

                                                                 ความรู้          คุณธรรม

                   จุดประสงค์การการเรียนรู้                                    ย์  ต                     ลําดับความสําคัญ
                                                  พอประมา  ณ   มีเหตุผล   มีภูมิคุ้มกัน   รอบรู้   รอบคอบ   ระมัดระวัง   สั  อ  สุจริต   ขยันอดทน   สติปัญญา   แบ่งปัน   รวม


               1.    อธิบายวิธีการใช้เครื่องมือ -    /    -    -   /    -    -  ซื่  -   /  มี  -   3  1

               ตัวอักษรแบบ Bitmap  และ แบบ
               Outline    ได้ด้วยความมีสติปัญญา

               อย่างรอบคอบและมีเหตุผล

               2.  ใช้เครื่องมือสร้างตัวอักษรแบบ  -   /   -    -   /    -    -     -    /    -    3  1
               Bitmap  ได้ด้วยความมีสติปัญญา

               อย่างรอบคอบและมีเหตุผล
               3.  ใช้เครื่องมือสร้างตัวอักษรแบบ  -   /   -    -   /    -    -     -    /    -    3  1

               Outline  ได้ด้วยความมีสติปัญญา

               อย่างรอบคอบและมีเหตุผล

                                                     3             3                    3
               ลําดับความสําคัญ                      1             1                    1



               4. เนื้อหาสาระ

                   การสร้างตัวอักษร
                   1. การใช้เครื่องมือตัวอักษรแบบ Bitmap และ แบบ Outline

                   2. ใช้เครื่องมือสร้างตัวอักษรแบบ Bitmap
                   3. ใช้เครื่องมือสร้างตัวอักษรแบบ Outline


               5. กิจกรรมการเรียนรู้
   48   49   50   51   52   53   54   55   56   57   58